IndexTrợ giúpThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
clover
Từng phụ trách chuyên mục Âm nhạc theo yêu cầu- Phụ trách box Anime- Manga

Bài gửiTiêu đề: ''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''   Tue Apr 22, 2008 8:43 am

_Đồng thoại_1 bản nhạc buồn sâu thẳm trong kon người
Pà kon lắng nghe để cảm nhận nhá,bài này có lâu òi,nhưng tự nhiên hum nay thhik nghe quá nên post lên^^

Sau đây là bản dịch của Đồng thoại(Tong hua):
...Ngỡ rằng đã quên lâu rồi
Vì không nghe được tiếng em nói với anh câu chuyện em yêu thích nhất nữa . Anh đã nghĩ rất lâu , anh bắt đầu hoang mang , có phải là anh đã làm điều gì sai không ?

Mùa thu đã sang , vẫn bàn tay ấy ,khuôn mặt ấy đã trở nên xanh xao hơn trong tay anh .Nhưng trong mắt anh ,nụ cười của em vẫn sáng ngời .Hàng đêm ,những câu chuyện thần thoại đi cùng em trong giấc ngủ.Anh lặng lẽ ngắm nhìn em ,chính những giây phút này đây niềm hạnh phúc lẫn hoang mang dâng trào ,ngoài cửa sổ chỉ còn lại chiếc lá cuối cùng ....

Cùng em viết nên bài ca này ,viết lên những thần thoại bởi vì em thích chúng và cũng vì anh rất đỗi yêu em !!! Sao anh chẳng nghe em kể câu chuyện cổ tích em thích nhất nữa??!!!Có gì đã khác rồi sao ? Em vẫn còn đây ,anh vẫn bên em ,chúng có gì sai sao ??? anh có gì sai sao ???

Em khóc khi nói với anh , sao trong đồng thoại toàn là lừa dối .Anh không thể là hoàng tử của em .
Có lẽ em sẽ không hiểu , từ sau khi em nói yêu anh , thì bầu trời của anh , ngàn vì sao đều tỏa sáng

"Cổ tích mãi là cổ tích phải không anh ??!!!em không muốn chúng nữa !em không cần cổ tích !" .Ôm em vào lòng ,những giọt nước mắt thắm ướt vai anh .Anh không biết trả lời thế nào!Cổ tích ,chúng đúng là hư ảo .Anh từng không tin chúng .Nhưng từ khi có em ,anh đã biết ngước nhìn lên bầu trời ,nhìn những vì sao thay vì chỉ nhìn thẳng phía trước.

Một đôi mắt ngắm nhìn các vì sao ,chúng chỉ mãi là những viên thủy tinh lấp lánh vô tri vô giác.Nhưng khi 2 đôi mắt cùng 2 con tim ngắm chúng đó chính là các thiên thần nhỏ đang lung linh trong màn đêm hạnh phúc ...Ôi những ngôi sao biết cười ...Chúng đang mỉm cười với em đấy...Đồng Thoại luôn đẹp và mầu nhiệm lắm em yêu...Hãy tin Đồng Thoại ! Hãy tin anh và tin chính em !

Anh muốn hóa thành vị thiên sứ mà em yêu trong chuyện đồng thoại , vươn đôi tay thành đôi cánh che chở cho em .
Em cần phải tin , tin rằng chúng ta sẽ như trong những câu chuyện đồng thoại , mà kết cục luôn là hạnh phúc và vui vẻ .

Mùa đông đến ,trời đông giờ đây dường như giá lạnh hơn .Giọt nước mắt nhớ về em thắm ướt những phím đàn piano ,thắm ướt "Đồng thoại" của đôi ta.Mỗi đêm tay anh lướt trên phím đàn vì anh muốn chạm vào tay em lần nữa .Mỗi đêm anh chơi bài nhạc của chúng ta vì anh muốn nhìn thấy em trong các nốt nhạc lần nữa.Mỗi đêm anh ngắm lên bầu trời đầy sao vì anh muốn nhớ đến em lần nữa.Những ngôi sao kia như thể em đang mỉm cười ...Đồng Thoại ....anh tin là có ...Cổ tích của những tình yêu vĩnh cữu.
Xem lý lịch thành viên http://www.360.yahoo.com/honey_and_clover_0607
ߵߵ…Ѷ—¶ỏ
Phụ trách chuyên mục "Music of the world"
Phụ trách chuyên mục

Bài gửiTiêu đề: Re: ''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''   Tue Apr 22, 2008 2:10 pm

Hùi má cũng thích nghe bài này, nhạc Việt cũng hay lắm, coi video còn buồn hơn, khóc mấy lần rùi. Hjx...
Xem lý lịch thành viên http://360.yahoo.com/pexiu_50991
clover

Bài gửiTiêu đề: Re: ''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''   Tue Apr 22, 2008 5:40 pm

Nhưng lời Việt hok ý nghĩa bằng Lời Trung má hén^^.Mà đúng là coi video còn cảm động hơn nhìu..hjx...TT^TT...có điều anh ca sĩ ...hok đẹp trai lém.Nhưng chị đóng cùng diễn xuất rất đạt.
ߵߵ…Ѷ—¶ỏ
Phụ trách chuyên mục "Music of the world"
Phụ trách chuyên mục

Bài gửiTiêu đề: Re: ''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''   Tue Apr 22, 2008 6:00 pm

Hôk để ý 2 ng` đó, chỉ coi họ diễn rùi khóc thui, nhiệm dzụ mình coi là fải thía để ý chi họ đẹp hey xấu.
Xem lý lịch thành viên http://360.yahoo.com/pexiu_50991
clover

Bài gửiTiêu đề: Re: ''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''   Tue Apr 22, 2008 6:49 pm

tất nhiên, anh này hát hay thía,lại đóng rất đạt dzới chị ý(dzô cùng củm động đậy), đẹp trai hay ko hok thành dzấn đề, có điều kon hơi để ý chút thui.hehe^^.Mà má mau nước mắt quá nhở???mới koi dzài lần là khóc òi,kon koi mấy lần mà chưa nhỏ giọt lệ nào hit.
ߵߵ…¶«¡ñg
Super Moderator
Super Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: ''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''   Thu Apr 24, 2008 3:57 pm

h0k cóa bài nèo mới hơn để nghe thử seo
Xem lý lịch thành viên http://vn.myblog.yahoo.com/pe-king
♥bobo_cute`♥
Phụ trách Club Sinh-Sử-Địa
Phụ trách Club Sinh-Sử-Địa

Bài gửiTiêu đề: Re: ''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''   Sat Apr 26, 2008 3:15 pm

choy` oy!!! be' nghia~ nghe 1 luc' we^n de^? y' lo*i` viet^. luon^ ne^n ho^k bit' min` nghe to*i' cho^~ neo` nua~~T_T
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''   Today at 6:11 am

''Cổ tích sẽ mãi là cổ tích... phải ko anh????''
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang